บอร์ด ชุมชนคนทำเว็บ

อยากลองขายโฮส รับจดโดเมน เซ็ต whmcs เบื

Administrator

• www.nakhonitech.com
  • 102
  • +0/-0
    • โฮสติ้งนครไอเทค โฮสติ้งราคาถูก
เบื้องต้นที่จำเป็นต้องใช้ ส่วนมากจะอยู่ที่เมนู Setup ครับ

1.การตั้งค่าทั่วไป ไปที่ Setup >> General Settings (ปรับตามใจชอบครับ ^^)
2.ตั้งค่าการเงิน  ไปที่
payment >> Currencies ตั้งค่าสกุลเงิน
payment >> Payment Gateways ตั้งค่าช่องทางการชำระเงิน
เลือกช่องทางได้ที่ Activate Module ผ่านธนาคารเลือก Bank Transfer
3.ตั้งค่าจัดการสินค้า Products/Services >> Create a New Group ขึ้นมาก่อน แล้วสร้างสินค้า >>  Create a New Product
4. ตั้งค่าราคาโดเมน Products/Services >>Domains Pricing
5.ตั้งค่าตัวแทนจำหน่ายโดเมนเป็น Resellerอยู่ >>  Domain Registrars (ใส่ id+api เข้าไปครับ)
6 ตั้งค่า Support Ticket ที่เมนู Support Ticket Departments
ทำการ Add New Department เข้าไปครับ เช่นฝ่ายขาย ฝ่ายเทคนิค
7. ตั้งค่ารูปแบบอีเมลล์ในการส่งข้อมูลให้ลูกค้า ไปที่ Email Templates (เยอะพอสมควรลองเข้าไปดูนะครับ)
8.การตั้งค่าแจ้งค่าบริการอัตโนมัติ ไปที่ Automation Settings

ส่วน Reseller Domains
แนะนำ  Resellerclub ครับ เท่าที่เคยพบเห็นใช้ค่ายนี้เยอะดี ระบบแจ่มครับ
โฮสติ้งถูก นครไอเทค ฟรีโฮสติ้ง โฮสติ้งราคาถูก hostingราคาถูก vps วิทยุออนไลน์ ตัวแทนจำหน่าย Reseller Hosting
https://www.nakhonitech.com/